Diễn đàn dành cho dân Pháp 09 Đà Nẵng...
Muốn nói chuyện với các thành viên trong diễn đàn? Mời bạn đăng nhập trước đã...
Nếu chưa có nick, xin đăng kí...
Cuối cùng, cẩn thận kẻo bị dụ vào động ma đấy...
Muốn nói chuyện với các thành viên trong diễn đàn? Mời bạn đăng nhập trước đã...
Nếu chưa có nick, xin đăng kí...
Cuối cùng, cẩn thận kẻo bị dụ vào động ma đấy...
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

...Si nous voulons, nous pouvons... Với phương châm trên, chúng tôi lập ra 4r này với mục đích tạo nơi giao lưu cho dân Pháp khóa 09 ĐH Ngoại Ngữ - Đà Nẵng. Ngoài ra, đây cũng là nơi các bạn trổ tài năng, khẳng định mình trong 4 năm SV nhiệt huyết..

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Thanh công cụ
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm
Latest topics
» Grammaire française ^^
ôi trẻ con Icon_minitimeFri Sep 17, 2010 8:51 am by marie

» Nhật kí lớp
ôi trẻ con Icon_minitimeFri Jul 23, 2010 10:28 am by nhim s2

» Hè tới rùi các bạn ơi???Qu'est-ce que vous faites?
ôi trẻ con Icon_minitimeWed Jul 21, 2010 6:43 pm by bom62

» Nhật kí trong ngày
ôi trẻ con Icon_minitimeThu Jul 01, 2010 5:39 pm by bom62

» Ta(Minh) giới thiệu bản thân
ôi trẻ con Icon_minitimeFri Jun 25, 2010 12:06 pm by bom62

» ôi trẻ con
ôi trẻ con Icon_minitimeMon Jun 21, 2010 10:44 am by nhim s2

» Khi chia chân , bạn cảm nhận thế nào??
ôi trẻ con Icon_minitimeFri May 21, 2010 11:03 pm by Sweet Dean

» 2 trong 1 co the by Leon Lai (Lê Minh)
ôi trẻ con Icon_minitimeMon May 17, 2010 11:15 pm by Sweet Dean

» Childhood ( 1 thời để nhớ )
ôi trẻ con Icon_minitimeWed May 12, 2010 5:44 pm by bom62

Top posters
bom62 (408)
ôi trẻ con Vote_lcapôi trẻ con Voting_barôi trẻ con Vote_rcap 
fleur ^.^ (357)
Dolphin (320)
garu_lulu_xuathien (285)
nhim s2 (247)
Sweet Dean (206)
minh19902000 (143)
Petit_Blanc (105)
Mr.dee (87)
congtri23 (30)
Nhạc Tuyển

ôi trẻ con

Go down 
Tác giảThông điệp
nhim s2
Tiên
Tiên
nhim s2

Cung hoàng đạo : Kim Ngưu Tuổi âm : Mùi
Điểm thưởng : 273
Thanh danh : 3

ôi trẻ con Empty
Bài gửiTiêu đề: ôi trẻ con   ôi trẻ con Icon_minitimeMon Jun 21, 2010 10:44 am

Ôi trẻ con -Nhật kí trẻ con

Ngày....tháng...năm 2015

Vậy là từ hôm nay mình phải ngủ riêng, một thằng bé 2 tuổi vừa mới biết nói đã phải ngủ riêng, còn có nỗi đau lòng bực dọc nào hơn thế không chứ?? Mà mình có tội gì đâu, mình chỉ kể với bố TC là dạo này giấc ngủ mình chập chờn, thường xuyên mơ nghe thấy tiếng "lợn đang ăn cám trong máng" vào mỗi đêm. Thế mà bố TC ko cho ngủ cùng bố mẹ nữa, người lớn thật là khó hiểu quá cơ. Rõ ràng mình ngoan mà (tuy thỉnh thoảng buổi tối đi ngủ thì nằm giữa bố và mẹ, sáng ra thì nằm ngoài mép giường). Chắc là do mộng du, trẻ con thường mộng du mà...
.
Ngày...tháng...năm 2015
Bố TC nói dối mình, ngày xưa hồi còn ở trong bụng mẹ, mình nghe thấy có lần bố áp tai vào mẹ hỏi "thế anh thích con trai hay con gái?", bố cười bảo "con gì mà chả được, con gì mà sau này nó...chả bỏ chúng ta, chỗ chúng ta lúc về già có khi là...nhà dưỡng lão í chứ, bên Tây nó toàn thế". Nhưng bây giờ có vẻ như bố thích con gái hơn, hôm qua mình nghe lỏm bố bảo với mẹ là "thằng ku này nghịch quá, nếu là con gái anh sẽ để cho nó gần chúng ta thêm một time nữa", vậy rõ ràng là bố thích con gái hơn còn gì, hu hu...
.
Ngày....tháng...năm 2015
Hôm nay lục lọi trên giá sách của bố, mình tìm thấy một cái đĩa ngoài bìa bố viết nguêch ngoạc "XXX - nghiêm cấm trẻ em & người lớn" , để tối nay bố mẹ ngủ mình sẽ xem thử nó là cái gì, hi hi
.
Ngày...tháng...năm 2015
Thích quá, hôm nay mình được bố mẹ cho đi biển. Mình chả hiểu tại sao mình bị bố TC quát nữa, oan ức quá, mình chỉ hỏi là "bố ơi sao cô kia lại đeo cái kính râm to ở ngực?"....
À, hôm nay mẹ làm mình thắc mắc quá, không biết mình và bố ai là người lớn ai là trẻ con nhỉ? Lúc chiều khi thấy mình cứ ngắm cái "kính râm" của cô kia hoài, mẹ bảo bố là "con chúng ta lớn rồi anh ạ" , nhưng sau đó khi bố cứ nhìn chòng chọc vào một cô mặc bộ đồ 2 mảnh mẹ lại bảo "thôi anh đừng làm trò trẻ con nữa" . Bố cười "em yên tâm anh chỉ nhìn những chỗ nào có vải mà thôi!". Mẹ há hốc mồm.
Ôi, người lớn thật là khó hiểu...
.
.Ngày...tháng...năm 2017
Hôm nay là ngày đầu tiên ở lớp mẫu giáo của mình. Chán quá, tất cả các bạn gái đều không có chứng minh thư, chỉ mỗi cô giáo có thôi ...Cô hỏi mình tại sao lại đòi xem chứng minh thư của cô, mình thật thà "bố TC bảo con phải như thế khi lần đầu gặp người khác giới, chứ động vào trẻ vị thành niên là minimum 7 năm tù chứ chẳng chơi"...Cô giáo nghe xong lộn cổ từ trên ghế xuống...
.
Ngày...tháng...năm 2017
Hôm nay mình hỏi bố TC câu này mà bố không trả lời được "Tại sao con thằn lằn nó bám ngược trên trần nhà mà không bị rơi xuống đất?" chán bố quá. Nhưng mình cũng ko trả lời được khi bố hỏi "Thế con biết khi nào nó bị rơi không?"....đáp án của bố là "khi con thằn lằn cái lại gần nó và bảo "nằm ngửa ra đi anh"" . Bố bảo truyện này bố học được trong những năm tháng làm ở LG...ôi, văn hóa LG thật là tuyệt nhỉ hi hi
.
Ngày...tháng...năm 2017
Hôm nay bố mẹ cãi nhau to.
Mẹ: tôi đã bảo anh rồi, tường nhà chưa đủ vững mà đã treo con PDP nặng tiền đó lên làm gì???
Bố TC: em ạ, 10 năm anh làm ở LG đó là lần duy nhất anh bốc trúng được con return-set này đó, phải lấy nó để xóa cái dớp đen đủi.
Hi hi, mình ủng hộ bố, hôm nọ mình dùng con PDP này xem cái đĩa XXX trộm của bố ngày xưa, phải nói là rõ vào tận từng cái nốt ruồi....hi hi
.
Ngày....tháng...năm 2017
Hôm nay bố mẹ lại cãi nhau , mẹ đổ bộ về nhà bắt gặp cô giáo của mình đang "dạy kèm" cho bố, chưa hết, mẹ dùng tính năng "time-machine" của LG PDP tua lại và thấy bố với cô giáo còn hơn thế, mẹ điên lắm bỏ đi mua axit rồi...
Mình ăn một bạt tai của bố TC khi dám nói bố là "Chính bố, chính bố đã dồn mẹ vào chân tường của lòng tự trọng", bố há hốc mồm xông lại và kết quả là mặt mình bị vênh lên như cái bánh đa. Bố đâu biết rằng mấy câu loại đó các đạo diễn gà mờ toàn bắt trẻ con nói đầy rẫy trên thể loại phim của Việt Nam vào những năm 200X , loại phim mà một đứa trẻ vắt mũi chưa sạch như mình chỉ cần xem 5 phút là biết được toàn bộ phần vớ vỉn còn lại của câu chuyện...
.
Ngày...tháng...năm 2018
Hôm nay bố TC lại đố mình "có một cặp rùa đi vào hang, tại sao lúc đi ra chỉ có mỗi con đực?", hê hê lần này thì mình trả lời được "vì con rùa cái nó lật ngửa ra và ko up lại được nữa"...
Bố cười sung sướng...
.
Ngày....tháng...năm 2018
Hôm nay đang ngủ mẹ bất chợt nói trong mơ "Anh ơi chồng em về", bố nhảy qua cửa sổ chạy biến.
Người lớn quả thật là khó hiểu...
.
Ngày...tháng...năm 2019
Hôm nay bố TC lái con Hybrid đưa mình đến trường, ngày đầu tiên đi học lớp 1. Con bé bàn trên gằn lên từng tiếng khi mình hỏi xem chứng minh thư của nó "mày nhìn lại hàng đi, tao như thế này mà mày còn nghi ngờ à?"
.
Ngày...tháng...năm 2019
Hôm nay cô giáo ra đề bài "Nếu có 1 triệu đôla bây giờ em sẽ làm gì?"
-Bạn Soi-Giun-Kim (Hàn Quốc) trả lời: "em sẽ đầu tư vào bất động sản" (10 điểm)
-Bạn Xê-ra-đi-anh (Pháp): "em sẽ đầu tư vào dược phẩm" (10 điểm)
-Bạn Ni-cô-lai-nhai-quai -dép (Ucraina): "em sẽ đầu tư vào dầu mỏ" (10 điểm)
-Bạn Ôm-phản-lao-ra-biển (Lào): "em sẽ đầu tư vào lâm nghiệp" (10 điểm)
-Bạn Nâng-Su-Chiêng (Triều tiên): "em sẽ đầu tư vào quốc phòng" (10 điểm)
-Bạn Xê-ku-ta-ra (Nhật Bản): "em sẽ đầu tư vào công nghiệp điện tử" (10 điểm)
-Mình: "Bỏ học" (bị cô giáo đuổi ra ngoài)
.
Ngày...tháng...năm 2019
Bố kể ngày xưa tuổi thơ của bố dữ dội lắm , phần lớn thời gian bố chỉ sống với ông hoặc bà, lúc thì ở miền Trung, lúc thì ở miền Bắc, lúc thì ở Hà Nội....kiểu đang sống yên ổn với bà thì ông bảo "để tôi mang nó đi dạy dỗ", được một vài năm thì bà xuất hiện "cho nó sống với tôi một thời gian cho có hơi mẹ", có thời gian thì "chúng ta gửi nó về ông bà anh nhé", nói chung là bố cứ lang bạt lung tung, trời ạ...kể cũng thích nhỉ.
Thảo nào dạo này ra đường thấy nhiều đứa giống mình thế, bố bảo "không được đánh nhau lung tung" có lẽ là vì vậy...
.
Ngày....tháng...năm 2019
Hôm nay là chủ nhật, nhưng là một ngày cực đen đủi, mạng Wimax của Hà nội bị tê liệt vì một con chuột chết trong máy chủ . Cái điều khiển từ xa của laptop SARA của mình không hiểu sao tự nhiên lại điều khiển được cả ti vi, quạt điện và cả lò vi sóng (chắc nó bị chập mạch) . Đồng hồ Thời Giang Vàng 77 Hàng Đào của mình nửa đêm hét lên "Dậy, dậy mau", mình mắt nhắm mắt mở hỏi "gì đấy?" thì nó gọn lỏn "Đùa thôi, ngủ tiếp đi". Điện thoại Hòa Phát thốt lên mấy câu "đề nghị người sử dụng không được gửi những hình quá mát mẻ kẻo IC tôi bị đông", sặc...Ti vi HANEL 3 chiều bất chợt warning "Phim quá nóng không thể hiển thị", điên quá...mấy cái thiết bị điện tử này nó làm sao thế này, chưa hết mình định vào bếp làm món trứng rán thì cái lò điện VIETEK củ gạch nó bảo "nghiêm cấm nướng khoai hoặc sốt cà chua trong tôi"
Hu hu sao thế này éo thể hiểu được....
Hô hô nhưng hay nhất là con xe Hybrid của bố tự nhiên ko chịu đi, cũng ko chịu mở cửa cứ nhốt bố và cô giáo trong đó, mẹ phải lấy xà-beng cạy cửa giải thoát cho 2 người, thật là hết biết...

ôi trẻ con
Trang 1 trong tổng số 1 trang